అజూర్ డేడ్రీమ్స్ (పుస్తక సమీక్ష )-స్వప్న పేరి

పుస్తకం పేరు: అజూర్ డేడ్రీమ్స్
ప్రక్రియ: కవితా సంపుటి
రచయిత్రి: గాయత్రి కృష్ణన్

గాయత్రి కృష్ణన్ అడ్వెంచర్ & కాల్పనిక నవలలను బాగా ఇష్టపడే పాఠకురాలు. కేరళ రాష్ట్రంలో పుట్టి పెరిగిన ఈమె ప్రస్తుతం పతనమిట్టలోని, అడూర్ అనే చిన్న నగరంలో నివసిస్తున్నారు. ఈమె వృత్తిరీత్యా ఇంజనీర్. చదవడం మరియు రాయడం పట్ల ఆమెకున్న ప్రేమ ఇప్పుడు ఆమెను కవిని చేసింది.

లోతైన భావోద్వేగాలను మరియు నిజమైన భావాలను తక్కువ మాటలలో చిత్రీకరించే గొప్ప కళ, కవిత్వంది. ‘అజూర్ డేడ్రీమ్స్’ అనే ఈ పుస్తకంలో కవి గాయత్రి కృష్ణన్ పాఠకులను కవితల్లోకి లోతుగా వెళ్లి వాటి మధ్య దాగి ఉన్న అర్థాలను అర్థం చేసుకునేలా చేస్తుంది. ఈ పుస్తకం జీవితం యొక్క ప్రాథమిక వాస్తవాలపై దృష్టి పెడుతుంది. జీవితంలో ఆనందం మరియు నిలకడతో పాటు, బేషరతు ప్రేమ మరియు అనాలోచిత ప్రేమ గురించి ఇందులోని కవితలు మాట్లాడుతాయి.

రియలిజం అనేది కళ మరియు సాహిత్యంలో ఒక ఉద్యమం అని చెప్పబడింది, ఇది 19 వ శతాబ్దంలో రొమాంటిసిజం యొక్క అన్యదేశ మరియు కవితా సంప్రదాయాలకు వ్యతిరేకంగా మారింది. సాహిత్య వాస్తవికత క్రొత్త రూపంలో రాయడానికి అనుమతించింది, దీనిలో రచయితలు వాస్తవికతను సాపేక్ష మరియు సంక్లిష్టమైన పాత్రల యొక్క రోజువారీ అనుభవాలను చిత్రీకరించడం ద్వారా రియాలిటీకి ప్రాతినిధ్యం వహించారు.అవి నిజ జీవిటానికి దెగ్గరగా ఉన్నందున, సాహిత్య వాస్తవికతతో పాటు, సమాజంలోని మధ్య మరియు దిగువ మధ్య తరగతుల జీవితాలపై కేంద్రీకృతమై, సుపరిచితమైన పాత్రలు, పరిసరాలు మరియు కధల రూపంలో వర్ణింపబడతాయి.

ఈ పుస్తకంలో, పైన చెప్పబడిన రియలిజం పైన కవితలు రాశారు . మానవ భావోద్వేగాలను మరియు భావాలను ఎల్లప్పుడూ సతత హరిత మరియు విలువైనవిగా , అవి సహజమైన మరియు మానవత్వం కలిగి ఉన్నట్లుగా రాశారు. 30 కవితల ఈ పుస్తకంలో, ప్రతి కవితలో వ్యక్తీకరించడానికి, అర్థం చేసుకోవడానికి, చర్చనీయాంశంగా మరియు శాశ్వతంగా ఉండే అత్యంత ప్రబలంగా ఉన్న భావోద్వేగాల ఉండడం ఆసక్తి కలిగించే విషయం.

-స్వప్న పేరి

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

పుస్తక సమీక్షలుPermalink

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

(కీబోర్డు మ్యాపింగ్ చూపించండి తొలగించండి)


a

aa

i

ee

u

oo

R

Ru

~l

~lu

e

E

ai

o

O

au
అం
M
అః
@H
అఁ
@M

@2

k

kh

g

gh

~m

ch

Ch

j

jh

~n

T

Th

D

Dh

N

t

th

d

dh

n

p

ph

b

bh

m

y

r

l

v
 

S

sh

s
   
h

L
క్ష
ksh

~r
 

తెలుగులో వ్యాఖ్యలు రాయగలిగే సౌకర్యం ఈమాట సౌజన్యంతో